

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

CHUO CHA UALIMU BUTIMBA



UJENZI WA MADARASA MAWILI NA OFISI

MKATABA WA UJENZI

A: MASHARTI MAALUM YA MKATABA

1	MWAJIRI	MKUU WA CHUO CHUO CHA UALIMU BUTIMBA TC S. L. P. 1411 MWANZA KNY: KATIBU MKUU WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA
2	JINA NA ANWANI YA FUNDI (<i>Mwajiriwa</i>)	Jina: BROWN JORDAN NJAHANI Anwani: S.L.P 603 MOROGORO Simu: 0789-734 576
3	ENEO LA UJENZI	CHUO CHA UALIMU BUTIMBA
4	MAELEZO YA KAZI KWA UFUPI	KUFANYA KAZI YA TILES KENYE MAJENGO MAWILI YENYE VYUMBA VIWILI VYA MADARASA NA OFISI MOJA
5	GHARAMA YA UFUNDI (+ <i>Skills Development Levy 5% of work service</i>):	TSHS 3,520,000/= SHILINGI MILIONI TATU LAKI TANO NA ISHIRINI.
6	MUDA WA MKATABA (Tangu Kusainiwa kwa	Tarehe ya Kusaini. 11./05/2022

	Mkataba):	Muda: 30 – SIKU Tarehe ya Kuanza Kazi. 01/05/2022 Tarehe ya Kumaliza Kazi. 31/05/2022
7	MASHARTI YA MALIPO:	<ul style="list-style-type: none"> • Hakuna Malipo ya Awali • Fundi atalipwa kila baada ya sehemu ya kazi husika kukamilika, kukaguliwa na kuthibitishwa.

B: MASHARTI YA JUMLA MKATABA

1. Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.
2. Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli, karai, ndoo, chepe, ngazi, n.k.
3. Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.
4. Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.
5. Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na mafundi wote aliowaajiri na kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.
6. Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.
7. Fundi atahusika na vitendo (*kama wizi, uharibifu wa mali za chuo*) vyote vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya usimamizi wake.
8. Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.
9. Ni marufuku Fundi au mafundi kuja kazini akiwa ametumia aina yoyote ya madawa ya kulevya, unywaji wa pombe na kuvuta bangi eneo la chuo. Ikibainika atachukuliwa hatua.
10. Mwaajiri hatahusika na malipo yoyote kwa mafundi wasaidizi na vibarua.
11. Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (*Retention Money*) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.
12. Kiasi cha asilimia 4.5% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato Tanzania (T.R.A) ikiwa ni kwa ajili ya SDL. (*Skills Development Levy 4.5% of work service*)
13. Ucheleweshaji wa Kazi:

- Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.

14. Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

- Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (*kutokana na fedha au vifaa*), Fundi ataongezewa muda wa kumaliza kazi.

15. Uvunjwaji wa Mkataba:

- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajikusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya Chuo.
- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.
- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kupigana au kuonesha viashiria vya aina yoyote ya kuhatarisha kuvunja amani katika eneo la kazi.
- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kuwa na mahusiano ya kimapenzi na wanachuo na hatua kali zitachukuliwa.

MWAJIRI:

Saini: .....


Jina: NICHORUS A. MAGIGE

SIMU: 0768- 266 944

Cheo: MKUU WA CHUO

Tarehe: 11/5/2022 **PRINCIPAL
BUTIMBA TEACHERS' COLLEGE
P. O. Box 1411 MWANZA**

SHAHIDI WA MWAJIRI

Saini: .....

Jina: DICKSON MPAMA

SIMU: 0784 - 563 045

Cheo: MAKAMU MKUU WA CHUO

Tarehe: 11/05/2022

FUNDI:

Saini: .....

Jina: BROWN J. NJAHANI

SIMU: 0789 -734 576

Cheo: FUNDI MKUU

Tarehe: 11/05/2022

SHAHIDI WA FUNDI

Saini: .....

Jina: ALEX JAMES

SIMU: 0624 - 003 538

Cheo: SITE FOREMEN

Tarehe: 11/05/2022